“टाटा मुंबई मॅरेथॉन, नीरज चोप्रा” देशाची शान : केटी मून

 “टाटा मुंबई मॅरेथॉन, नीरज चोप्रा” देशाची शान : केटी मून

- केवळ 2024 पॅरिस ऑलिम्पिकची उत्सुकता नसल्याचे जगज्जेती आणि ऑलिम्पिक पदकविजेती पोल व्हॉल्टपटूचे मत

मुंबई: ऑलिम्पिक पदकविजेती आणि दोन वेळची जगज्जेती पोल व्हॉल्टपटू तसेच टाटा मुंबई मॅरेथॉन 2024ची आंतरराष्ट्रीय इव्हेंट अॅम्बेसेडर केटी मूनने यावर्षी होणाऱ्या पॅरिस 2024 ऑलिम्पिकसाठी पात्र ठरण्याकडे लक्ष केंद्रित केले आहे. या ऑलिम्पिक मध्ये तिच्यासमोर सुवर्णपदक राखण्याचे आव्हान आहे.

“आम्ही यूएस चॅम्पियनशिपमध्ये सर्वोत्तम प्रतिस्पर्ध्यांविरुद्ध माझी स्पर्धा आहे. त्यात सर्वोत्तम कामगिरी साठी प्रत्येक जण प्रयत्नशील असतो. त्यामुळे या स्पर्धेसाठी पात्र ठरल्याने मला खूप आत्मविश्वास मिळतो,” असे अमेरिकेच्या 32 वर्षीय पोल व्हॉल्टरने गुरूवारी मुंबईत सांगितले.

ऑलिम्पिक बर्थसाठी उत्सुक असलेल्या केटी हिने ट्रॅक आणि फील्डच्या स्पर्धात्मक घटकांबद्दल बोलताना, सातत्य गतविजेत्यालाही लागू होते. स्पर्धात्मक खेळांमध्ये काय फरक आहे आणि कोणाची मानसिकता असणे आवश्यक आहे, यावर भर दिला. टेकऑफची रणनीती बदलून मागील ऑलिम्पिकमध्ये सर्वोत्तम कामगिरी साध्य करण्यात कशी मदत झाली, याबद्दल तिच्या प्रशिक्षकाने केलेल्या अचूक मार्गदर्शनाबाबत तिने थोडक्यात सांगितले.

दोन वेळची जागतिक आणि डायमंड लीग सुवर्णपदक विजेती महिलांच्या पोल व्हॉल्टमधील नंबर वन मून ही टाटा मुंबई मॅरेथॉन 2024 च्या 19व्या आवृत्तीसाठी रविवारी मुंबईत आहे.

केटीने शहराच्या ऊर्जेबद्दल सांगितले आणि वर्षानुवर्षे सहभागाची वाढती आवड पाहण्यास उत्सुक होती आणि टीएमएम 2024 च्या या आवृत्तीत सहभागी होणाऱ्या 59,000 धावपटूंना शुभेच्छा दिल्या. तिने टाटा मुंबई मॅरेथॉन आणि त्या त्याचा येथील स्पोर्ट्स कल्चर वर होणारा परिणामकिती वैविध्यपूर्ण आहे हे देखील नमूद केले

यूएस स्पर्धेच्या पात्रतेनंतर पॅरिस ऑलिम्पिकमध्ये
केटीची नजर ५ मीटर अंतर पार करण्यावर आहे. "तीन महिला व्हॉल्टर्स ज्यांनी 5 मीटर क्लियर केले आहे ते स्पर्धा करतील, हे जाणून घेणे माझ्यासाठी प्रेरणा आहे."

टीएमएम 2024 सारख्या इव्हेंटच्या सभोवतालच्या आभासाचा संदर्भ देत, जे हजारो लोकांना एकत्र आणण्यासाठी आणि त्यांचे सर्वोत्तम देण्यासाठी, लोकांना एकत्र आणण्यासाठी अशा कार्यक्रमांच्या सामर्थ्यावर आणि स्टार्ट लाइनवर आनंद देण्यासाठी ती किती उत्तेजित आहे यावर भर दिला. “टाटा मुंबई मॅरेथॉन सारख्या सहनशक्तीच्या शर्यतींचे प्रशिक्षण मानसिक आरोग्य सुधारते आणि खेळाडूंना योग्य दिशेने जाण्यास मदत करते, जे या खेळाचे सौंदर्य आहे” यूएस पोल व्हॉल्टरने बुडापेस्ट येथे वर्ल्ड अॅथलेटिक्स 2023 मध्ये प्रतिस्पर्धी निनी केनेडी यांनी निर्णय घेतला 4.90 मीटर अंतरावर बरोबरीत राहिल्यानंतर सुवर्णपदक वाटून घेण्याचा निर्णय घेतला.

जेव्हा टिम हचिंग्जने पदक वाटून घेण्याच्या तिच्या भावनांबद्दल सांगितले तेव्हा तिने उत्तर दिले, “हे करणे योग्य होते. नीना (केनेडी) ही माझी आजवरची सर्वोत्कृष्ट जोडीदार आहे आणि तिच्यासोबत सुवर्णपदक सामायिक करण्यात मला काहीच हरकत नाही.”

भारताचा भालाफेकपटू, नीरज चोप्रा याने देखील ऑलिम्पिक खेळ आणि जागतिक ऍथलेटिक्समध्ये विजेतेपदांसह अमेरिकन व्हॉल्टर प्रमाणेच उत्कृष्टता प्राप्त केली आहे आणि डायमंड लीगमध्ये पुरुषांच्या भालाफेकीत प्रथम क्रमांकावर आहे. अॅथलेटिक्सवरील त्याच्या प्रभावाबद्दल बोलताना ती म्हणाली: “मला सांगितले जाते की येथे क्रिकेट मोठे आहे. अशा परिस्थितीत नीरज चोप्राने लोकांना त्याचा कार्यक्रम ट्रॅक आणि फील्डमध्ये पाहायला लावला, ही मला एक अचिव्हमेंट वाटते.” पॅरिस 2024 मध्येही भारतीय खेळाडू त्याच्या विजेतेपदाचे रक्षण करणार आहे. टीएमएमला प्रोकॅम इंटरनॅशनलने प्रमोट केले आहे. ही जागतिक अॅथलेटिक्स गोल्ड लेबल रोड रेस आहे.


Comments

Popular posts from this blog

AET Displays to Unveil New Range of LED Products at Asia’s Broadcasting & Infotainment Show (A.B.I.S.) 202

FICCI-BAF Awards 2025 celebrates excellence in AVGC-XR Industry; Unveils FICCI-EY M&E Report on Industry Growth

Composer and singer duo Clinton Cerejo-Bianca Gomes, aka Shor Police, join forces with Yami Gautam & Pratik Gandhi for ‘Dhoom Dhaam’