IIJS प्रीमियर 2025 चे उद्घाटन

 

IIJS प्रीमियर 2025 चे उद्घाटन



मुंबई, 30 जुलै 2025: भारतातील रत्न आणि दागिने क्षेत्रातील सर्वात मोठी आणि 41 वी आवृत्ती असलेली इंडिया इंटरनॅशनल ज्वेलरी शो (IIJS) प्रीमियर 2025 चे उद्घाटन मा. श्री. राहुल नार्वेकर, माननीय सभापती, महाराष्ट्र विधानसभा यांच्या हस्ते जिओ वर्ल्ड कन्व्हेन्शन सेंटर, मुंबई येथे झाले. या प्रदर्शनाचे आयोजन द जेम अँड ज्वेलरी एक्सपोर्ट प्रमोशन कौन्सिल (GJEPC) या भारतातील शिखर व्यापारी संस्थेने केले आहे. “ब्रिलियंट भारत” या थीमसह, IIJS प्रीमियर 2025 पुढील तिमाहीत ₹70,000 कोटींचा व्यवसाय निर्माण करेल असा अंदाज आहे. याशिवाय, भारत-यूके मुक्त व्यापार करारासह इतर धोरणात्मक उपाययोजनांमुळे अब्जावधी डॉलर्सच्या निर्यातीला चालना मिळेल.

प्रमुख वैशिष्ट्ये:

  • प्रदर्शन तारखा: 30 जुलै ते 3 ऑगस्ट 2025 (जिओ वर्ल्ड कन्व्हेन्शन सेंटर, मुंबई) आणि 31 जुलै ते 4 ऑगस्ट 2025 (बॉम्बे एक्झिबिशन सेंटर, नेस्को, गोरेगाव, मुंबई).

  • विशेष आकर्षण: द सिलेक्ट क्लब - उच्चस्तरीय कॉउचर ज्वेलरी विभाग, ज्यामध्ये 118 प्रदर्शक नवीन डिझाईन्स आणि नाविन्यपूर्ण कारागिरी सादर करत आहेत. हा विभाग जिओ वर्ल्ड कन्व्हेन्शन सेंटरच्या जास्मिन हॉल, तिसरा मजला येथे आहे.

  • IIJS सेलिब्रेशन नाईट: भारताच्या रत्न आणि दागिने उद्योगातील दिग्गजांचा सन्मान.

  • ज्वेलर्स फॉर होप चॅरिटी डिनर: सामाजिक कार्यासाठी योगदान.

  • इनोव्ह8 टॉक्स: सेमिनार आणि उत्पादन लॉन्चसाठी विशेष व्यासपीठ.

प्रदर्शनाची वैशिष्ट्ये:

IIJS प्रीमियर 2025 मध्ये 1,35,000 चौरस मीटर (1.45 दशलक्ष चौरस फूट) प्रदर्शन क्षेत्र आहे, जे पाश्चात्य देशांतील तत्सम प्रदर्शनांपेक्षा मोठे आहे. यात 3,600 स्टॉल्स आणि 2,100 प्रदर्शक असून, 50,000 पेक्षा जास्त स्थानिक अभ्यागत (1,300 भारतीय शहरांतून) आणि 80 देशांतील 3,000 आंतरराष्ट्रीय खरेदीदार यांना आकर्षित करण्याची अपेक्षा आहे.


यावेळी श्री. राहुल नार्वेकर, सभापती, महाराष्ट्र विधानसभा, म्हणाले की, “रत्न आणि दागिने व्यवसाय माझ्यासाठी विशेष आहे, कारण तो झवेरी बाजार, दागिना बाजार आणि धनजी स्ट्रीट येथून सुरू झाला, जे माझ्या कोलाबा मतदारसंघाचा भाग आहेत. GJEPC आयोजित IIJS भारताच्या रत्न आणि दागिने उद्योगाच्या वाढीचे आणि यशाचे प्रदर्शन करते, जे आता जागतिक स्तरावर आपली छाप पाडत आहे. भारत ही जगातील चौथ्या क्रमांकाची अर्थव्यवस्था आहे आणि तरुण लोकसंख्येच्या प्रमाणामुळे भारतीय बाजारपेठ अधिक आकर्षक बनली आहे.”

श्री. किरीट भन्साळी, अध्यक्ष, GJEPC यांनी सांगितले की, “पंतप्रधान श्री. नरेंद्र मोदी यांच्या दूरदृष्टी नेतृत्वाखाली भारत सरकारच्या सक्रिय व्यापार धोरणामुळे रत्न आणि दागिने क्षेत्रासाठी अभूतपूर्व संधी उपलब्ध झाल्या आहेत. यूएई आणि ऑस्ट्रेलियाशी झालेल्या मुक्त व्यापार करारांनी ठोस लाभ दिले आहेत, आणि नुकत्याच झालेल्या भारत-यूके FTA मुळे पुढील तीन वर्षांत युकेसोबतचा द्विपक्षीय व्यापार 7 अब्ज डॉलर्सपर्यंत दुप्पट होण्याची शक्यता आहे. सौदी अरेबियातील SAJEX सारख्या उपक्रमांमुळे GJEPC भारताची वाढती कहाणी GCC, उत्तर आफ्रिका, CIS आणि युरोपमधील नव्या बाजारपेठांपर्यंत पोहोचवत आहे.”

श्री. अजोय चावला, CEO - ज्वेलरी डिव्हिजन, द टायटन कंपनी लि. , यांनी यावेळी विचार मांडले की, “तनिष्कची वाढ भारताच्या रत्न आणि दागिने बाजारपेठेच्या वाढीसोबतच झाली आहे. भारतीय उद्योजकता आणि धोरणात्मक प्रोत्साहनामुळे हे क्षेत्र अधिक गतिमान झाले आहे. भारतीय दागिन्यांनी आपली 5,000 वर्षांची सांस्कृतिक वारसा वापरून आकांक्षा निर्माण करावी. निर्यातदारांनी तुर्की, इटली आणि बँकॉकसारख्या देशांचे अनुकरण करून आपल्या डिझाईन वारशाचा अभिमान बाळगावा. क्षेत्राने शाश्वत पद्धती अंगीकारण्याची आणि जागतिक दर्जाची गुणवत्ता आणि ग्राहक अनुभव देण्यासाठी नियामक चौकट तयार करण्याची गरज आहे.”

श्री. शौनक परिख, उपाध्यक्ष, GJEPC म्हणाले की, “IIJS मध्ये आम्ही 15 आंतरराष्ट्रीय शिष्टमंडळे आणि 3,000 आंतरराष्ट्रीय अभ्यागतांसह संपर्क साधण्यासाठी एक मजबूत व्यासपीठ प्रदान करतो. आम्ही IJEX, दुबई यासारख्या उपक्रमांना प्रोत्साहन देतो, ज्यामुळे कंपन्यांना तिथे कार्यालये उघडण्यास मदत झाली आहे. इनोव्ह8 सेमिनार हे तरुण उद्योजक, CEO आणि कौटुंबिक ज्वेलर्ससाठी नेटवर्किंगसाठी आदर्श ठिकाण आहे.”

श्री. निरव भन्साळी, संयोजक - राष्ट्रीय प्रदर्शने, GJEPC यांनी म्हटले की, “IIJS मध्ये शाश्वतता ही केवळ विचाराची बाब नाही, तर आमच्या दृष्टीचा केंद्रबिंदू आहे. 100% हरित ऊर्जा, एकल-वापर साहित्याचा त्याग आणि 2,00,000 पेक्षा जास्त झाडे लावण्यापासून, आम्ही जागतिक प्रदर्शनांना भव्य आणि हरित कसे बनवता येईल याची पुनर्परिभाषा करत आहोत. आम्ही 2030 किंवा 2032 पर्यंत IIJS पूर्णपणे कार्बन-न्यूट्रल बनवण्याची तारीख जाहीर करण्याचे उद्दिष्ट ठेवले आहे.”


Comments

Popular posts from this blog

KAIVALYADHAMA LAUNCHES STHAPNA PROGRAM

FICCI-BAF Awards 2025 celebrates excellence in AVGC-XR Industry; Unveils FICCI-EY M&E Report on Industry Growth

AET Displays to Unveil New Range of LED Products at Asia’s Broadcasting & Infotainment Show (A.B.I.S.) 202