साई इंटरनॅशनल एज्युकेशन ग्रुपच्या वतीने 'साई होम स्कूल' सुरू करण्यात आले

 

 

साई इंटरनॅशनल एज्युकेशन ग्रुपच्या वतीने 'साई होम स्कूल' सुरू करण्यात आले

मुंबई 19 जानेवारी 2021:-  शाळांमध्ये आता दहावी व बारावीचे वर्ग सुरू झाले आहेत.या महामारीच्या वातावरणात,साई इंटरनॅशनल एज्युकेशनने शाळेत येऊ न शकणा-या विद्यार्थ्यांना शिक्षण देण्यासाठी सर्वतोपरी प्रयत्न केले आहेत. साई इंटरनॅशनलने न्यू नॉर्मल ब्लेंडिंग लर्निंग शिक्षण प्रणाली आणली आहे जी वर्गात समोरा-समोर शिक्षणासह दृढ ऑनलाइन समर्थनाची जोड देते. निःसंशयपणे,तंत्रज्ञानाचा येणारा टप्पा हा मिश्र शिक्षण आहे जो राष्ट्रीय शैक्षणिक धोरण 2020 मध्ये महत्त्वपूर्ण असल्याचे म्हटले गेले आहे.शिक्षणाच्या प्रत्येक प्रक्रियेमध्ये तंत्रज्ञानाचा वापर करून या कठीण काळात विद्यार्थ्यांना अचूक शिक्षण देण्यासाठी साई इंटरनॅशनल नेहमीच आघाडीवर असते. 1 एप्रिल 2020 पासून साई इंटरनॅशनल विद्यार्थ्यांना 360 डिग्री तंत्रज्ञानाचा आधार देण्यासाठी सतत प्रयत्नशील आहे. अध्यापनाचा अनुभव घेऊन नियमितपणे पोहचते. 
साई परिवारा मध्ये सदैव सर्वोत्कृष्ट देण्याचे आणि आपल्या अभिवचनाची जाणीव करून आज सर्वोत्कृष्ट तंत्रज्ञानात्मक नाविन्य सादरीकरण करण्यात आले आहे.साई इंटरनेशनलने वर्ग-वंचित विद्यार्थ्यांना वर्ग-शिक्षणासारखा वास्तविक अनुभव देणारा अभिनव शोध लावला आहे, आणि त्या नाविन्याचे नाव आहे - साई होम स्कूल.
साई होम स्कूल (एसएचएस) शिकण्याच्या प्रक्रियेमध्ये गेम चेंजर म्हणून पाहिले जाऊ शकते कारण ते केवळ द्वारच नाही तर घराच्या आतच अष्टपैलू शिक्षणाचा वास्तविक अनुभव सांगू शकते. साई होम स्कूल हे विषय, अध्यापन, सामग्री, सराव आणि शंका क्लियरिंगचा समावेश असलेल्या शिक्षणाचे संपूर्ण पॅकेज आहे. प्रत्येक मॉड्यूलमध्ये मनाचे नकाशे, धडे नोट्स, गृह असाइनमेंट्स, शिकवलेल्या धड्यांची व्हिडीओ रेकॉर्डिंग आणि डब क्लिअरिंग सेशन्स असतात जे मुलांना त्यांच्या प्रश्नांची उत्तरे शिक्षकांद्वारे देऊ शकतात ज्यांना ते संबोधित केले गेले आहेत.
उद्घाटनादरम्यान साई आंतरराष्ट्रीय शिक्षण समूहाचे संस्थापक डॉ. बिजयाकुमार साहू म्हणाले की, “गेले वर्ष हे जगातील सर्वात वाईट आपत्तीचे साक्षीदार असलेले महान शिक्षण आणि नाविन्यपूर्ण वर्ष म्हणून ओळखले जाऊ शकते.” जर आपण सन 2020 मध्ये मागे वळून पाहिले तर या कठीण काळात संपूर्ण जग थक्क झाले होते आणि मुलांचे शिक्षण अनिश्चिततेच्या गडद अंधारात पोहोचले होते
13 मार्च 2020 रोजी राष्ट्रव्यापी लॉकडाउन जाहीर केले, परंतु आम्ही, लॉकडाउनचा परिणाम होऊ दिला नाही. साई इंटरनॅशनलने उत्तम मार्गाने आपले शिक्षण सुरूच ठेवले. दरम्यान, आम्ही शिकण्याची प्रक्रिया पूर्णतः डिजिटल केली. आमचा विश्वास आहे की प्रत्येक आपत्ती त्याच्या विकासात असीम शक्यता आणते. 

Comments

Popular posts from this blog

eFootball™ Marks Successful India Finale With Grand Mumbai Meet & Greet

Satin Creditcare Network Limited Q1FY21: Resilient Performance Backed by Strong Collections and Lower NPAs

KAIVALYADHAMA LAUNCHES STHAPNA PROGRAM